วันที่เผยแพร่ : 8 ก.พ. 2567 17:20 น.
วันที่เแก้ไข : 8 ก.พ. 2567 17:20 น.
วันที่ 2 เดือนกุบภาพันธ์ 2567ดร.นงค์รักษ์เคนไชยวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนสว่างแดนดิน
มอบหมายให้ นางสาวพัชรี กลยณีย์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสว่างแดนดินเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมค่ายบำเพ็ญประโยชน์ ประจำปีการศึกษา2566 โดยมีผู้บำเพ็ญประโยชน์ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 เข้าร่วมกิจกรรมจำนวน 370 คน ซึ่งการกิจกรรมในการเข้าค่ายในครั้งนี้โดยมีวัตถุประสงค์ให้ผู้บำเพ็ญประโยชน์มีความรู้ความเข้าใจเรื่องการบำเพ็ญประโยชน์ มีทักษะในการปฏิบัติงานเป็นหมู่คณะอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้อย่างมีความสุขและเป็นพื้นฐานสำคัญให้รู้จักการบำเพ็ญประโยชน์ต่อส่วนรวมโรงเรียนและชุมชนต่อไป
โรงเรียนสว่างแดนดิน